Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Sơ qua về Secret Stone

2 posters

Go down

Sơ qua về Secret Stone  Empty Sơ qua về Secret Stone

Bài gửi by kidnapper 18/9/2014, 19:20

Nếu như các bạn đã biết về Secret stone trong Aura Kingdom thì các bạn sẽ thấy Secret Stone (Viết tắt là SS) có vai trò rất quan trọng trong việc tăng cướng sức mạnh cho char và là 1 phần ảnh hưởng khá lớn đến việc build char. Bài viết này mình sẽ tập trung giới thiệu về cho mọi người (chưa biết hay biết chút chút) về SS và cách sử dụng SS nói chung.   

1.Làm thế nào để có Secret Stone:

+Mua tai NPC  Very Happy Very Happy Very Happy
+Lượm trong Dungeo (65+)
+Từ một số quest cho thẻ đổi sang.

Các bạn có thể tìm thấy và mua SS tại Navea (các khu vực khoanh đỏ)

Sơ qua về Secret Stone  Aura-Kingdom-Secret-Stone-Merchants

Chú ý: Secret Stone của các class khác nhau thí khác nhau
          Mỗi phần của set đồ (weapon, head, armor, belt, boots,..) tương ứng với 1 viên SS và mỗi viên đó ứng với 1 skill trong class của bạn
          Chỉ có NPC tại khu vực Military Hall là bán full set SS cho tất cả các class, NPC tại các map thông thường chỉ bán SS cho vũ khí.

Hiện nay có 2 loại SS trong game: 

-Loại thường:viền màu cam, bán tại NPC 

-Loại không thường:viền màu vàng, rớt ra ở các dungeo cấp cao khi kill boss bao gồm các viên có tên bắt đầu là Thunder, Zerphy, Riptide. tương ứng với 3 dungeo Thunder (crescent hill) , Landing (Cactakara Forest), Aqua (Demarech Mines)  Sơ qua về Secret Stone  I00995  Sơ qua về Secret Stone  I01012  Sơ qua về Secret Stone  I01077

2. Về tác dụng của Secret Stone:

mình sẽ ví dụ cụ thể 1 viên:

Sơ qua về Secret Stone  Stones_zps9a5a77a0
  -Tên của SS nói lên thuộc tính của nó, còn như thế nào thì mình sẽ nói sau.

-Vùng khoanh vàng: phía dưới là tên của Skill được viên stone đó tăng cường cùng với số lượng DMG tăng thêm cho skill đó (tăng dần phụ thuộc vào cấp độ của viên SS)

-Vùng khoanh xanh: Bổ trợ một số tính chất khác cho skill (tăng cường crt khi dùng, tăng tầm xa,..)

-Vùng khoanh đỏ   : thuộc tính được tăng cường điểm Stat cho Char khi sử dụng viên stone (cái này khi mua stone hay lượm được sẽ random, và đây là cái mình cần để ý khi mua hay sử dụng stone). Ở đây là +2%ACC và 

-Vùng khoanh hồng: thuộc tính kèm theo không liên quan đến các stat. Ở ví dụ là thêm 7% dmg  khi đánh quái Dark

-Phía dưới phần mô tả có khi " Belt Secret Stone" nghĩa là viên này dùng để ép vào đai lưng của bạn. (bởi vì như trên mình nói mỗi phần cúa set đồ dùng 1 viên stone khác nhau và tương ứng với 1 Skill của bạn)

3.Cái tên nói lên tất cả:

Tên của SS gồm 2 phần,được lấy từ tên của các thuộc tính được random (vùng màu đỏ) ghép với tính chất tăng cường cho skill (vùng màu xanh).
  Khi bạn mua SS thì thuộc tính sẽ được random xuất hiện, sau đây minh nêu ra một vài thuộc tính và tên của chúng để dựa vào đó bạn lựa chọn viên secret stone có thuộc tính thích hợp với kiểu Build của mình. king

Sơ qua về Secret Stone  FixedPrefix1_zpsa592024aSơ qua về Secret Stone  Prefix1part3_zps742c843dSơ qua về Secret Stone  Prefix1part2_zps7548550c
4.Cách tháo lắp SS ra vào đồ đạc và cách nâng level của SS:

Để tháo lắp hay nâng level của SS ta có thể tới gặp NPC bán stone tại tất cả các map (trừ khu vực Military Hall ở Navea)
 Nói chuyện với NPC:

Sơ qua về Secret Stone  Aura-Kingdom-Secret-Stone-Dialogue

"i want to embed,extract or upgrade..." = lắp,tháo,nâg cấp SS   Like a Star @ heaven
"Show me what..= mua SS (ở nhữgn shop này chỉ bán 1 loại SS dành cho weapon)  

>Chọn tháo lắp nâng cấp nó sẽ hiện lên như này:

Sơ qua về Secret Stone  Aura-Kingdom-Secret-Stone-Upgrade

Nâng cấp SS Like a Star @ heaven

Đặt viên stone mình muốn nâng cấp vào (chuột phải cũng đc) và đặt những cái viên sao sao Like a Star @ heaven Like a Star @ heaven  (khoanh số 3) vào phía dưới để nâng cấp stone. ấn Refine để nâng cấp. 
Việc nâng cấp SS cũng giống như bạn nuôi thú vậy. bạn cần có thức ăn (Sao) để nuôi thú cưng (SS) :theduc:

Lưu ý ở đây thì bạn cũng có thể dùng viên stone này làm mồi cho viên stone khác, giống như lấy con thú này làm thịt cho con khác ăn.  :anuong:  :anuong:  :anuong: mình cũng hay làm vậy, khi đổi sang dùng viên SS tốt hơn mà viên cũ nuôi lên cao cao rồi mang viên cũ ra cho viên mói ăn. Nhưng nhớ là thức an phải đặt ở mấy cái ô phía dưới đấy.  :hyhy: :hyhy:

Tháo lắp SS  Like a Star @ heaven

Click sang Tab bên cạnh (khung Inlay/Extract)
Sơ qua về Secret Stone  Aura-Kingdom-Secret-Stone-Inlaid    Sơ qua về Secret Stone  Aura-Kingdom-Secret-Stone-Extract

Đồ phía trên, Stone phía dưới, cứ thế mà làm.  :nongqua: :nongqua:

Vậy thôi, Còn gì anh em kêu mình mình bổ sung thêm.

~Kummy~ :chaydichoi:

Được sửa bởi kidnapper ngày 18/9/2014, 22:14; sửa lần 1.
kidnapper
kidnapper
Member

Sơ qua về Secret Stone  Empty Re: Sơ qua về Secret Stone

Bài gửi by nguyentientrang 18/9/2014, 19:28

Thanks for share! You are good people! thanks again! :nghenhac: :nghenhac:

nguyentientrang
Member Kỳ Cựu

https://aura.forumvi.com

Bài gửi by kidnapper 18/9/2014, 19:45

nguyentientrang đã viết:Thanks for share! You are good people! thanks again! :nghenhac: :nghenhac:
cso gì đâu a. sever bảo trì rảnh quá em ngồi viết tí  :hahaha: :hahaha: :hahaha:
kidnapper
kidnapper
Member

Bài gửi by nguyentientrang 18/9/2014, 20:11

kidnapper đã viết:
nguyentientrang đã viết:Thanks for share! You are good people! thanks again! :nghenhac: :nghenhac:
cso gì đâu a. sever bảo trì rảnh quá em ngồi viết tí  :hahaha: :hahaha: :hahaha:
ồ cơ mà lỗi ảnh đại diện kìa bạn hehe :cuoitum:

nguyentientrang
Member Kỳ Cựu

https://aura.forumvi.com

Bài gửi by kidnapper 18/9/2014, 22:15

nguyentientrang đã viết:ồ cơ mà lỗi ảnh đại diện kìa bạn hehe :cuoitum:
Còn lỗi k anh ơi??
kidnapper
kidnapper
Member